จี๊ป ประเทศไทย ภายใต้การบริหารโดยบริษัท เบลฟอร์ต ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายรถ จี๊ป ราชาออฟ-โรดสัญชาติอเมริกัน อย่างเป็นทางการในประเทศไทย ยกทัพ จี๊ป รุ่นไฮไลท์บุกงาน บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 45 นำโดย ‘ออล-นิว จี๊ปแกรนด์ เชอเรอกี ซัมมิท รีเสิร์ฟ โฟร์บายอี (ปลั๊ก-อิน ไฮบริด)’ All-new Jeep Grand Cherokee Summit Reserve 4xe (Plug-in Hybrid) สเปคขายจริง และ ‘นิว 2024 จี๊ป แรงเลอร์ รูบิคอน (Minor Change)’ New 2024 Jeep Wrangler Rubicon (Minor Change) ที่มาพร้อมการรับประกันคุณภาพสูงสุด 7 ปี และรับประกันแบตเตอรี่สูงสุดถึง 8 ปี เผยโฉมพร้อมกันภายในงาน ระหว่างวันที่ 27 มีนาคม
ถึง 7 เมษายน 2567 ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมอิมแพค เมืองทองธานี
” สุนทรพันธ์ เดชะเทศ ” ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร จี๊ป ประเทศไทย เผยว่า “จากเสียงตอบรับของผู้ชื่นชอบ จี๊ป แบรนด์รถยนต์สายลุย ที่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง นอกจากการนำเสนอรุ่นใหม่ๆ เรายังได้เร่งขยายเครือข่าย พร้อมบริการหลังการขายครบวงจร และงานมอเตอร์โชว์ครั้งนี้ เราภูมิใจนำเสนอ จี๊ป 2 รุ่นไฮไลท์ ‘ออล-นิว จี๊ป แกรนด์ เชอเรอกี ซัมมิท รีเสิร์ฟ โฟร์บายอี (ปลั๊ก-อิน ไฮบริด)’ เอสยูวีพันธุ์แกร่งระดับตำนาน และ ‘นิว 2024 จี๊ป แรงเลอร์ รูบิคอน (Minor Change)’ รูปลักษณ์ใหม่ที่โดดเด่นกว่าเดิม
มาพร้อมการขยายระยะเวลาการรับประกันคุณภาพ เพื่อความพึงพอใจสูงสุดของลูกค้า ขอเชิญชวนสาวก จี๊ป สัมผัสยอดยนตรกรรม ที่ทำได้ทุกสิ่งแบบไร้ขีดจำกัด จับจองรุ่นที่ใช่ ภายในงาน พร้อมรับข้อเสนอสุดพิเศษมากมาย”
ออล-นิว จี๊ป แกรนด์ เชอเรอกี ซัมมิท รีเสิร์ฟ โฟร์บายอี (ปลั๊ก-อิน ไฮบริด) เรียบหรู ผสานสมรรถนะเยี่ยม ฉบับเอสยูวีสัญชาติอเมริกัน
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-6-1024x576.png)
นับเป็นรุ่นที่ 5 ของ ‘แกรนด์ เชอเรอกี’ ตำนานแห่งรถยนต์พรีเมียมเอสยูวี เจ้าของตำแหน่งเอสยูวีที่ได้รับรางวัลมากที่สุด เปี่ยมไปด้วยความหรูหรา สะดวกสบายแบบออน-โรด ทว่ามาพร้อมสมรรถนะสไตล์ออฟ-โรด อย่างลงตัว ออล-นิว จี๊ป แกรนด์ เชอเรอกี ซัมมิท รีเสิร์ฟ โฟร์บายอี พร้อมกับขุมพลังปลั๊ก-อินไฮบริด อันทันสมัย เครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบ เทอร์โบ 2.0 ลิตร ผสานมอเตอร์ไฟฟ้า ทำได้ 381 แรงม้า (HP) พร้อมนำผู้โดยสารสู่จุดหมายอย่างสะดวกสบาย ในทุกสภาพเส้นทาง ด้วยระบบช่วงล่างถุงลม ‘คอดดร้า ลิฟท์’ (Quadra Lift) และ Semi-active damping ปรับความสูงอัตโนมัติ พร้อมระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ ‘คอดดร้า แทรก ทู’ (Quadra Trac II), ‘ซีเล็ก-เทอร์เรน’ (Selec-terrain)
ที่มากับ 5 โหมดการขับ คือ Auto, Snow, Sand, Mud และ Rock รวมถึงระบบเฟืองท้ายขับเคลื่อนล้อหลังแบบไฟฟ้า (Electronic Limited Slip Differential Rear Axle)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-2-1024x682.jpg)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-3-1024x576.jpg)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-4-1024x682.png)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-8-1024x576.png)
ขณะที่บริเวณกลางแดชบอร์ดเป็นจอระบบสัมผัสขนาด 10.1 นิ้ว ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ ‘Uconnect 5’ รองรับ Android Auto และ Apple Car Play แบบไร้สาย พร้อมเพลิดเพลินกับ ‘McIntosh’เครื่องเสียงระดับไฮเอนด์ 19 ลำโพง นอกจากนั้นยังได้รับการยกย่องให้เป็นห้องโดยสารที่หรูหราผ่านการตกแต่งด้วยวัสดุระดับพรีเมียม เบาะคู่หน้าหุ้มหนังแท้ Fine Grain คุณภาพสูง ‘ปาแลร์โม’ (Palermo) ปรับทิศทางด้วยไฟฟ้า 12 ตำแหน่ง พร้อมระบบระบายอากาศและฟังก์ชันนวดแผ่นหลัง ตกแต่งตามจุดต่างๆ ด้วยลายไม้วอลนัต พาโนรามิกซันรูฟ 2 ส่วน (Dual-Pane Panoramic Sunroof) ให้ความรู้สึกโปร่งสบาย พร้อมระบบปรับอากาศแบบ 4 โซน
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-1-1024x492.jpg)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-5.png)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/Grand_Cherokee-9-1024x668.png)
พร้อมสำหรับการผจญภัยในแบบออฟ-โรด อุ่นใจไปกับเทคโนโลยีความปลอดภัยที่ครบครัน อาทิถุงลมนิรภัยคู่หน้า ด้านข้าง และหัวเข่า ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติจนถึงหยุดนิ่ง ระบบเบรกไฟฟ้า ‘โฮล แอน โก’ (hold ‘n go) กล้องแสดงมุมมองด้านหน้าและรอบคันพร้อมโหมดแสดงภาพในที่มืด (Night Vision) และกระจกมองหลังดิจิทัล ปรับลดแสงอัตโนมัติสเปคขายจริงในไทยยังมาพร้อมออปชั่นใหม่พิเศษ หน้าจอระบบสัมผัสสำหรับผู้โดยสารตอนหน้า ขนาด 10 นิ้ว มูลค่ากว่า 100,000 บาท ในราคาเดิม 5.49 ล้านบาท พร้อมให้แฟนชาวไทยได้สัมผัสครั้งแรก
เท่ ดุดัน พันธุ์แกร่ง ในแบบ นิว 2024 จี๊ป แรงเลอร์ รูบิคอน 4 ประตู (Minor Change)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon1-1024x683.jpg)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon2.png)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon3.png)
โดดเด่นด้วยเครื่องยนต์เบนซินเทอร์โบ 4 สูบ 2.0 ลิตร 270 แรงม้า ที่ 5,250 รอบ/นาที แรงบิด 400 นิวตันเมตร ที่ 3,000 รอบ/นาที มาพร้อมระบบเกียร์อัตโนมัติ 8 จังหวะ ผสานเพลาหลัง Danaแบบ Full Float Axle ใหม่ ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการลากจูง กระจังหน้าแบบ 7 ช่องดีไซน์ใหม่ ทันสมัยและโดดเด่นเป็นเอกลักษณ์ กระจกบังลมหน้าแบบ Gorilla Glass ที่แข็งแกร่ง เบาะหนัง Nappa ปักโลโก้รูบิคอน ล้ำไปอีกขั้นด้วยเบาะผู้ขับปรับไฟฟ้า 12 ทิศทาง และ 8 ทิศทางสำหรับเบาะผู้โดยสารด้านหน้า ที่ผ่านการทดสอบการลุยน้ำแบบไร้ประตู สะดวกสบายกว่าด้วยจอทัชสกรีน 12.3 นิ้ว ดีไซน์ใหม่ พร้อมระบบนำทาง Uconnect 5 รองรับการเชื่อมต่อ Apple Car Play และ Android Auto แบบไร้สาย
เพิ่มความปลอดภัยด้วยถุงลมคู่หน้าและด้านข้างใหม่ มาพร้อมระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติจนถึงหยุดนิ่ง (Adaptive Cruise Control with Stop & Go) พร้อมเปิดตัวในราคา 5.49 ล้านบาท
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon4.png)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon5-1024x683.jpg)
![](https://www.ztvthailand.com/wp-content/uploads/2024/03/2024NewWranglerRubicon6-1024x540.png)
จี๊ป จัดให้ ขยายเวลาการรับประกันคุณภาพ-แบตเตอรี่ จุใจ พร้อมข้อเสนอสุดพิเศษ
สำหรับลูกค้าที่จองรถยนต์ จี๊ป ทุกรุ่น ภายในงาน ฟรี! ประกันภัยชั้นหนึ่ง นาน 1 ปี*, นอกจากนี้
จี๊ป ประเทศไทย ยังนำเสนอความคุ้มค่าและอุ่นใจ ในการเพิ่มการรับประกันคุณภาพ, การรับประกันแบตเตอรี่ รวมถึงบริการช่วยเหลือฉุกเฉิน โดยเริ่มต้นจาก จี๊ป 2 รุ่นไฮไลท์ ที่เปิดตัวภายในงาน
- รับประกันคุณภาพ สูงสุดถึง 7 ปี หรือ 200,000 กิโลเมตร*
- บริการช่วยเหลือฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมง จาก 3 ปี เป็น 7 ปี ไม่จำกัดระยะทาง*
- ออล-นิว จี๊ป แกรนด์ เชอเรอกี ขยายการรับประกันแบตเตอรี่ สูงสุดถึง 8 ปี หรือ 160,000 กิโลเมตร*
- โปรแกรมบำรุงรักษา Jeep Service Care นานสูงสุด 3 ปี หรือ 55,000 กิโลเมตร*
มั่นใจด้วยเครือข่ายผู้จำหน่ายรถ จี๊ป พร้อมศูนย์บริการมาตรฐานครบวงจร อย่างต่อเนื่อง
ปัจจุบัน จี๊ป ประเทศไทย แต่งตั้งผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ ทั้งหมด 4 แห่ง พร้อมบริการลูกค้าและผู้สนใจรถ จี๊ป ทั่วประเทศ ได้แก่ โชว์รูมสุขุมวิท พร้อมศูนย์บริการครบวงจร, โชว์รูมวงเวียนพระราม 5 -ราชพฤกษ์ พร้อมศูนย์บริการครบวงจร โดยไลอ้อน ออโตโมบิล, โชว์รูมพัทยา
พร้อมศูนย์บริการครบวงจร โดยสเตลล่า มอเตอร์ และล่าสุด โชว์รูมเชียงใหม่ พร้อมศูนย์บริการครบวงจร โดยเชียงใหม่ ออโต้ นอกจากนี้ ยังเตรียมปักหมุดในต่างจังหวัดเพิ่มอีก 4 สาขาคือ อุดรธานี, ขอนแก่น, นครราชสีมา และอุบลราชธานี พร้อมกับการเปิดโอกาสสำหรับผู้ที่สนใจ
จากทั่วประเทศ ได้ร่วมเป็นพันธมิตรทางธุรกิจ เพื่อสร้างความเติบโตอย่างยั่งยืน
สัมผัสยนตรกรรมพันธุ์แกร่งสัญชาติอเมริกัน ที่มาพร้อมดีไซน์และสมรรถนะเหนือชั้นได้ที่บูธจี๊ป ประเทศไทย (A05) ในงาน บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 45 ระหว่างวันที่27 มีนาคม ถึง 7 เมษายน 2567 ณ ชาเลนเจอร์ ฮอลล์ 1-3 ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุม อิมแพคเมืองทองธานี สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร. ‘1488 ALWAYS CONNECTED’
ข่าวที่น่าสนใจอื่นๆเกี่ยวกับ จี๊ป คลิกที่นี่
Youtube